
SALAMU KUTOKA KWA BALOZI 

 

Kwa furaha ninawakaribisha kwenye tovuti rasmi ya Ubalozi wa Jamhuri ya 

Muungano wa Tanzania katika Falme ya Netherlands. Ubalozi unashughulikia 

masuala ya uwili na Kimataifa. Katika uwili Ubalozi unaiwakilisha Jamhuri ya 

Muungano wa Tanzania katika Falme ya Netherlands, ambayo inajumuisha nchi nne 

zinazojitawala ikiwemo Netherlands yenyewe na nchi tatu za Aruba, Curacao na St. 

Marteen, zilizoko Karibiani. 

 

Kimataifa Ubalozi unaiwakilisha Tanzania katika Shirika la Kuzuia Silaha za Kemikali 

(OPCW), Mfuko wa Mazao Duniani (CFC), Mahakama ya Kimataifa ya Haki (ICJ), 

Mahakama ya Kimataifa ya Jinai (ICC), na taasisi nyingine za kisheria za kimataifa 

zenye makazi katika Falme ya Netherlands. 

 

Jukumu kubwa la Ubalozi ni kuimarisha na kukuza uhusiano uliopo kati ya Tanzania 

na Netherlands. Kwa kuwa dira ya sasa ya Tanzania ni utekelezaji wa Diplomasia ya 

Uchumi kama msukumo mkuu wa Sera yake ya Mambo ya Nje, Ubalozi una jukumu 

la kuitangaza Tanzania kama moja ya maeneo bora ya uwekezaji, utalii na biashara. 

Ubalozi una wajibu wa kusimamia haki za raia wa Tanzania walioko Netherlands 

wanaojumuisha Diaspora na wanafunzi katika kutekeleza dira hii ya maendeleo na 

nchi kwa ujumla. 

 

Amani na utulivu wa Tanzania tangu ilipopata uhuru (1961),ni ujumbe wa matumaini 

kwa wawekezaji watarajiwa, washirika wa biashara, marafiki na wageni kutoka 

pande zote za dunia. Tanzania ni nyumbani kwa maeneo matatu mashuhuri ya utalii 

- mlima mrefu zaidi barani Africa: Kilimanjaro, kisiwa cha marashi ya karafuu cha 

Zanzibar, na mbuga za wanyama za asili zaidi ya kumi na sita (16) zikiwemo Bonde 

la Ngorongoro, Serengeti, Tarangire, Arusha, Selous, Kitulo almaarufu bustani ya 

Mungu. Hakika Tanzania imebarikiwa kuwa na maliasili nyingi, maziwa na mito ya 

kuvutia sana. 

 



Mbali na utajiri wa ardhi ya wanyamapori, kilimo na misitu, Tanzania pia ina utajiri 

mkubwa wa madini kama tanzanite, almasi, dhahabu, chuma, makaa ya mawe, 

nikeli, urani, mafuta na gesi asilia. 

 

Ni matumaini yangu kuwa tovuti hii inawapa fursa ya kuielewa vyema nchi yetu, 

Tanzania, maarufu kwa jina la “THE LAND OF KILIMANJARO”. 

 

Karibuni sana kutembelea Tanzania, 

Karibuni sana kuwekeza Tanzania, 

Karibuni sana kushirikiana na Tanzania. 
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